oo0-(¯`♥ shaRe ♥ ´¯)-oo0
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

oo0-(¯`♥ shaRe ♥ ´¯)-oo0

t0 flY t0 drEaM

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

nhật ký nụ cười....

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

nhật ký nụ cười.... Empty
Bài gửiTiêu đề: nhật ký nụ cười....   nhật ký nụ cười.... Icon_minitimeSat Jan 15, 2011 2:01 pm

ngày.... tháng.... năm....

hôm nay nó cung` bác đi siêu thị.....bác nó đã 53 tuổi......

đến lúc về.....ko hỉu sao nó lại hứng chíbảo bác đi cầu thang cuốn cho biết....chiều nó...bác bước xuống cầu thang!!!!! 'ấy' bác chới với vì sợ cái cầu thang cuốn chân mik` vào...cùng lúc đó....n~ tiếng cười bật lên đầy cố ý....nó nhìn bác ngượng ngùng....rui` quay lại....Bác vẫn đứng yên....nhưng nó chợt thấy ân hận và buồn lạ.....

Ngày...tháng...năm....

Lớp nó là lớp nghịch nhất khối....vậy mà trong giờ sinh hoạt của cô GCN....cả lớp im lặng đến kì lạ.... cô lại nêu tên mấy bạn hư ra....trong đó có 1 bạn ở mới từ Hà nội 2 ra.... khi bạn ấy nói....thì cả lớp bật cười....cười vì cái j` ư???? vì giọng nói của bạn ấy.... có lẽ trong vài ng` nghĩ cái giọng của bạn ấy từ quê ra lên...bạn ấy chỉ biết cúi mặt xuống.....nó nhìn quanh, chợt hỏi...cái giọng đó đáng cười đến thế sao??????

Ngày...tháng ...năm.....

Nhỏ bạn ngồi ngay cạnh nó ko phải gọi là xinh.... nó thấy nhỏ hiền và tốt bụng lắm.... nhưng bên trong cô nhỏ này luôn có 1 lỗi buồn j` đó mà ko bày tỏ ra đc.....Cô bạn của nó luôn bị cả lớp trêu là TOP...... và mỗi lần như thế....cả lớp lại cười ầm lên.....n~ tiếng cười sản khoái như chưa bh đc cười.....cô nhỏ đó chỉ biết cúi mặt xuống......im lặng....

Ngày.....tháng....năm.....

Châm Anh....1 nhỏ bạn có biệt danh là CLợn trong lớp.....cả lớp luôn trêu cô bạn ấy......luôn luôn có n~ tờ giấy truyền tin....luôn luôn có n~ câu ch......nói xấu cô ấy........và n~ lúc như thế...n~ tiếng cười lại khúc khích vang lên.....dường như Châm anh chỉ biết ngồi đó mà tực giận....tự hỏi....khi nó đặt vào hoàn cảnh đó thì sẽ ra sao???????

Ngày...tháng...năm.....

nó đến buổi văn nghệ tổ chức dưới trường của em họ nó......

'bây giờ và tiết mục văn nghệ của lớp 3A'....MC nói.....vừa kết thúc chương trình cung~ là lúc lớp 3A quay vào.....1 trong số đó.. 'oạch'....cô e gái của nó .....vướng chân mà ngã ngay trên sân khấu......cả trường như vỡ ra bởi tiếng cười !!!!!! em nó im lặng bước nhanh.... nó sững ng` khi nhận ra ` giọt nước mắt nào vừa rơi trên khuôn mặt kia.....

Ngày....tháng...năm.....

ở gần nhà nó....có 1 ng` bị điên.... luôn luôn đi quanh cái ngõ đó....vừa đi vừa hát....có lẽ do cô ấy mất con.....lên biến thành điên luôn......vậy mà cô ấy đi đến đâu .....là ở đó cười đến đấy.......vì sợ wa lên cô ấy cứ chạy......nó đứng im lặng mà nhìn.....

Ngày...tháng....năm......

........................

Và như thế....quyển nhật kí cứ dày lên......ko hiểu sao mỗi lần nhìn lại.....nó chợt nhớ đến lời của cậu bạn thân: " cậu đừng khắt khe thế, khi nào cười đc hãy cứ cười thật sản khoái vào,...cậu cứ như thế chẳng khác j` bà cụ non cả.." Chẳng lẽ nó là ng` wa khắt khe sao???? Nó ko biết!!!! chỉ đơn giản.... chỉ đơn giản là nó ko muốn nụ cười của mình làm tổn thương ng` khác......

https://paradise.forumvi.com

nhật ký nụ cười....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nụ cười mứt Tết
»  In bài Chào ngày mới xinh tươi – Chủ Nhật ngày 23/1/2011